Tuesday, 20 December 2016 13:06

TAMWA YAZINDUA MATOKEO YA TATHMINI YA MWISHO KWA MRADI ULIOTEKELEZWA KUANGALIA HALI YA MATUMIZI YA POMBE KUPINDUKIA

Written by 
Rate this item
(0 votes)

Chama cha Wanahabari Wanawake Tanzania – TAMWA kimefanya tathmini kuchunguza matumizi ya pombe, madhara, upatikanaji wake pamoja na uelewa wa jamii za kata za Makumbusho, Saranga na Wazo Hill wilayani Kinondoni jijini Dar es Salaam.

 

TAMWA kwa ufadhili wa (IOGT-NTO Movement) imetekeleza mradi wa kupinga ulevi wa pombe wa kupindukia katika kata 3 kwa kipindi cha miaka 3 kuanzia mwaka 2014 hadi 2016. Kupitia utekelezaji wa mradi huo, TAMWA tumeweza kupunguza vitendo vya ukatili wa kijinsia kwa wanawake na watoto kupitia elimu iliyokuwa ikitolewa kwa jamii kupitia vyombo vya habari mbalimbali, ushauri nasihi na msaada wa kisheria kwa waliofanyiwa vitendo vya kikatili kijinsia.

 

Jumla ya dodoso 458 zilifanikiwa kujibiwa katika tathmini hii. Matokeo ya jumla ya utafiti huu ambao ni wa mwisho wa mradi, yamebaini kuwa kuna upungufu wa matumizi ya pombe ikilinganishwa na ‘Tathmini ya Hali ya Matumizi ya Pombe (Alcohol Situation Analysis-ASA)’ ya mwaka 2014. Matokeo ya utafiti yameonyesha kuwa pombe ilinyweka kwa asilimia 48 kwa mwaka 2014 ikilinganishwa na asilimia 28 kwa mwaka 2016. Aidha, tathmini imeonyesha kuwa asilimia 13 ya waliohojiwa kwa mwaka 2014 pamoja na 2016 walianza kunywa pombe wakiwa na umri wa miaka 14 na 17.Matokeo ya mwaka 2016 ni asilimia 14.

 

Hata hivyo asilimia 29 kwa mwaka 2014 na asilimia 22 kwa mwaka 2016 ya wanawake waliohojiwa katika dodoso,walikubali kufanyiwa vitendo vya ukatili na wanaume kutokana na matumizi ya pombe. Utafiti pia umeonyesha kuwa 20% na 23% kwa mwaka 2014 na mwaka 2016 ya vijana wenye umri chini ya miaka 25 walisema kuwa walifanyiwa ukatili na wanaume kutokana na matumizi ya pombe. Utafiti huo aidha, umeonyesha kuhusu uwepo wa uuzwaji pombe katika makazi ya watu kuwa umbali wa vilabu vya pombe ni chini ya meta 100 kutoka kwa kila aliyejibu dodoso la utafiti huu. Hali hii ilijidhihirisha kwa sababu 63% ya waliohojiwa kwa mwaka 2014 na 46% kwa mwaka 2016 walikubaliana kuwa vilabu vya pombe katika makazi vipo umbali wa meta 100.

 

Kwa ujumla tathmini hii imedhihirisha wazi kuwepo kwa matokeo chanya katika maeneo ya mradi. Kuna kila haja ya kuwepo kwa mwendelezo wa mradi wa elimu kama hii kwa jamii.

Cha msingi tushirikiane,kwani kwa pamoja,TWAWEZA.

Read 5781 times Last modified on Tuesday, 20 December 2016 13:08

31 comments

  • Comment Link Sabina Tuesday, 26 November 2019 08:20 posted by Sabina

    You're so awesome! I do not suppose I have read anything like that before.
    So nice to find someone with original thoughts on this subject matter.
    Seriously.. thank you for starting this up. This website is something that is required on the web, someone with
    a bit of originality!

  • Comment Link Rosie Monday, 25 November 2019 15:39 posted by Rosie

    Hi it's me, I am also visiting this web page daily, this site is truly nice and the viewers are genuinely sharing good thoughts.

  • Comment Link Caitlyn Saturday, 23 November 2019 22:32 posted by Caitlyn

    You made some good points there. I checked on the internet for more
    info about the issue and found most people will go along with your
    views on this site.

Leave a comment

Make sure you enter the (*) required information where indicated. HTML code is not allowed.

VISITORS COUNTER

5239540
Today
Yesterday
This Week
This Month
Last Month
All days
12437
15992
91191
135603
272312
5239540

Your IP: 54.36.148.85
2020-07-11 19:22

OUR VIDEOS

FOLLOW US ON FACEBOOK

FOLLOW US ON TWITTER