Thursday, 16 March 2017 17:22

SERIKALI IUNDE SERA KWA MATUMIZI YA POMBE

Written by 
Rate this item
(0 votes)

Juhudi za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za kupiga marufuku unywaji na uuzwaji wa pombe hasa zile zilizofungwa kwenye mifuko aina ya viroba ziambatane na uundwaji wa sera ya pombe ya Taifa itakayosaidia katika kudhibiti matumizi ya vilevi hapa nchini.

 

Sera ya hiyo  italazimisha sheria zinazoambatana  kurekebishwa ambapo pia zitawawezesha wafanyabiashara, watengenezaji na wauzaji wa kinywaji hicho kutambua haki, madhara na makosa yao mapema katika utoaji  huduma, na hiyo    itaisaidia serikali katika usimamizi madhubuti, na mwenendo wa udhibiti utakuwa wazi  tofauti na  sasa ambapo serikali imeamua kupiga marufuku kwa kushtukiza, jambo ambalo  limepelekea   kuleta madhara kwa wafanyabiashara ambao kwa namna moja au nyingine hawakuwa wanajua madhara yake.

 

Matumizi ya pombe aina ya viroba hayana budi kuwekewa sera, na sheria ziboreshwe hasa juu ya matumizi kwani yanachangia madhara makubwa ya kiafya kwa jamii  pamoja na ukatili wa kijinsia kwa wanawake na watoto, migogoro majumbani, utelekezaji wa familia, ubakaji, ajali barabarani na pengine kuharibu nguvu kazi ya jamii na taifa kwa ujumla

 

Chama cha Wanahabari Wanawake – TAMWA, kupitia kupitia kituo chake cha usuluhishi (CRC), kimekuwa kikiomba uwepo wa sera ya Taifa juu ya matumizi ya Pombe nchini kama ilivyo nchini Kenya na Uganda, aidha kimekuwa kikitoa elimu juu ya madhara ya matumizi ya pombe kupita kiasi ambapo kwa mwaka 2016 kiliweza kuwapa ushauri nasihi wananchi wapatao 490, kati ya hao wanawake walikuwa 355, wanaume 92 na watoto walikuwa 45 walioathirika kwa namna mbalimbali kutokana na unywaji pombe kupindukia.

 

 

Edda Sanga

Mkurugenzi Mtendaji

Read 37254 times Last modified on Thursday, 16 March 2017 17:26

239 comments

  • Comment Link g Wednesday, 17 June 2020 05:31 posted by g

    You really make it seem really easy together with your presentation but I find this topic to be actually
    one thing which I believe I would never understand. It kind of
    feels too complicated and very vast for me. I'm taking a look ahead on your
    subsequent put up, I will try to get the grasp of it!

  • Comment Link g Tuesday, 16 June 2020 03:34 posted by g

    I am no longer positive the place you're getting your information, however
    great topic. I needs to spend some time finding out more or figuring out more.
    Thank you for excellent information I was looking for this info for my mission.

  • Comment Link Rod Gallemore Wednesday, 20 May 2020 09:24 posted by Rod Gallemore

    Howdy this is somewhat of off topic but I was wanting to know if blogs use WYSIWYG editors or if you have to manually code with HTML. I'm starting a blog soon but have no coding knowledge so I wanted to get advice from someone with experience. Any help would be enormously appreciated!

Leave a comment

Make sure you enter the (*) required information where indicated. HTML code is not allowed.

VISITORS COUNTER

5204306
Today
Yesterday
This Week
This Month
Last Month
All days
7887
14051
55957
100369
272312
5204306

Your IP: 5.18.235.239
2020-07-09 11:47

OUR VIDEOS

FOLLOW US ON FACEBOOK

FOLLOW US ON TWITTER