Thursday, 05 July 2018 08:51

TAMWA YAMPONGEZA RAIS MAGUFULI KWA KUKEMEA AJALI ZA BARABARANI

Written by 
Rate this item
(0 votes)

Chama cha Wanahabari Wanawake Tanzania – TAMWA, kinampongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dr John Pombe Magufuli kwa kuguswa na matukio ya ajali za barabarani ambazo zimekuwa zikiathiri hali ya kijamii na kiuchumi nchini.

Takwimi za shirika la Afya Duniani (WHO) zinaonyesha Tanzania inapoteza 3.4 ya hali ya uzalishaji (GDP) katika kugharamia masuala yoyote yanayotokana na ajali za barabarani yakiwemo matibabu na madhara mengine kama kupoteza maisha, majeraha makubwa, ulemavu wa kudumu, mali kuharibika pamoja na vifo vya wananchi. 

 

Kutokana na hali hiyo, TAMWA inampongeza Mh. Rais Magufuli kwa kauli aliyoitoa hivi karibuni kutoa maagizo kwa vyombo vya usalama barabarani kufanya uchunguzi wa kina wa ajali iliyotokea katika mteremko wa Iwambi Mkoani Mbeya tarehe 01 Julai, 2018 na kusababisha vifo vya watu 20 na zaidi ya 40 kujeruhiwa ikiwa ni ajali ya tatu kutokea mkoani humo.

Aidha kitika kipindi cha mwezi mmoja tu, wananchi 40 wamepoteza maisha kutokana na ajali za barabarani mkoani Mbeya ambazo zinaweza kuzuilika. Takwimu kutoka Jeshi la Polisi nchini zinaonyesha kuwa asilimia 76 ya ajali zinasababishwa na makosa ya kibinadamu wakati asilimia 16 zinatokana na ubovu wa vyombo vya moto na asilimia 8 ni miundo mbinu mibovu.

TAMWA, zikiwemo taasisi za kiraia tunaona kuna haja ya kufanyia tena mapitio ya sheria ya Usalama Barabarani ya mwaka 1973 kwani tafiti zinaonyesha kuna mapungufu kadhaa ambayo yanahitaji kuboreshwa yaendane na hali ya sasa ili iweze kukabiliana na changamoto za ajali za barabarani hapa nchini.

Maeneo yanayohitajika kufanyiwa maboresho ni pamoja na  Mwendokasi, matumizi ya mikanda, vizuizi vya watoto katika vyombo vya moto, uvaaji wa kofia ngumu na matumizi ya vilevi ambapo kwa hali ya ajali zilizotokea nchini hasa Mbeya katika kipindi kisichozidi mwezi mmoja, suala la miundo mbinu na tabia za madereva liangaliwe kwa jicho la pekee.

Takwimu za Kikosi cha Usalama Barabarani zinaonyesha kuwa mwaka 2013 vifo vitokanavyo na ajali za barabarani nchini Tanzania vilikuwa 4002, mwaka 2014 vilikuwa 3760, mwaka 2015 vifo vilikuwa 3468 na mwaka 2016 vilikuwa vifo 3256. Hata hivyo TAMWA tunaamini kuwa vifo hivi vinaweza kupungua kama si kuisha kabisa endapo kutawekwa sera na sheria kuboreshwa pia kama vyombo vya habari vitatumika ipasavyo kutoa elimu kwa wananchi kuzielewa

Kwa muda  wa miaka minne iliyopita nchi 17 zikiwemo za Afrika na kusini mwa Afrika zimetunga na kufanya maboresho ya sheria angalao kwa kiashiria kimoja au zaidi ambavyo vimekuwa ndiyo vyanzo vikubwa vya ajali za barabarani na zimefanya vizuri katika kudhibiti ajali, miongoni mwa nchi hizo Tanzania haimo.

 

Mkurugenzi Mtendaji

Edda Sanga

Read 19837 times Last modified on Sunday, 02 September 2018 23:26

663 comments

  • Comment Link Kenyetta Bloschichak Saturday, 14 March 2020 14:44 posted by Kenyetta Bloschichak

    You are so cool! I do not believe I have read through anything like this before. So great to discover someone with genuine thoughts on this topic. Seriously.. many thanks for starting this up. This web site is something that is required on the internet, someone with some originality!|

  • Comment Link Estelle Vanvorst Saturday, 14 March 2020 01:41 posted by Estelle Vanvorst

    That is really interesting, You are an overly skilled blogger. I have joined your feed and stay up for searching for extra of your wonderful post. Additionally, I've shared your website in my social networks!

  • Comment Link Mathew Hugron Friday, 13 March 2020 23:10 posted by Mathew Hugron

    Hello there I am so excited I found your site, I really found you by error, while I was searching on Digg for something else, Nonetheless I am here now and would just like to say many thanks for a remarkable post and a all round entertaining blog (I also love the theme/design), I don’t have time to browse it all at the moment but I have saved it and also added your RSS feeds, so when I have time I will be back to read a lot more, Please do keep up the fantastic jo.|

Leave a comment

Make sure you enter the (*) required information where indicated. HTML code is not allowed.

VISITORS COUNTER

4813044
Today
Yesterday
This Week
This Month
Last Month
All days
7168
11057
50561
220387
81971
4813044

Your IP: 5.18.235.239
2020-05-29 10:39

OUR VIDEOS

FOLLOW US ON FACEBOOK

FOLLOW US ON TWITTER