Monday, 07 October 2019 21:18

TAMWA YAMPONGEZA JPM KUKEMEA MIMBA KWA WANAFUNZI

Written by 
Rate this item
(0 votes)

Chama cha Wanahabari Wanawake Tanzania (TAMWA) kinampongeza  Rais John Magufuli kwa kuzungumza kwa uwazi na kukemea  suala  la ongezeko la mimba kwa wanafunzi mkoani Rukwa.

Rais Magufuli ambaye yupo ziarani mkoani Rukwa amesema kwa takwimu alizonazo, kulikuwa na wanafunzi 229 waliopata mimba mkoani humo mwaka jana pekee.

 

“Ninawaomba ndugu zangu, ninawaomba sana, na ndugu zangu wasukuma acheni kuwaoza watoto wakiwa wadogo, tuwaache watoto wasome. Kwa sababu inawezekana tabia hizi hazikuwepo Rukwa, 229 kwa mwaka hawa ni wale waliojulikana, je wale wasiojulikana ni wangapi? Niwaombe ndugu zangu, wakina mama tuwakanye watoto wetu, wakina baba tuwakanye watoto wetu , ili wakaipate hii elimu wakawe wakombozi wa maisha ya baadaye,” amesema Rais Magufuli leo.

TAMWA ambayo miongoni mwa malengo yake ni kupunguza mimba za utotoni na unyanyasaji wa kijinsia, imefurahishwa na jinsi Rais Magufuli anavyoguswa na changamoto hii ya mimba za utotoni nchini na kuikemea hadharani.

 Kama Rais Magufuli alivyosema, mimba hizi za utotoni zinaitia hasara serikali inayotoa kiasi kikubwa cha fedha kwa ajili ya elimu bure, shule za msingi na sekondari. Lakini si hivyo tu, bali mimba hizi ndicho chanzo cha vifo vya uzazi na pia chanzo cha maradhi ikiwamo Ukimwi.

 Taarifa za hivi karibuni zinaonyesha kuwa baadhi ya wanaohusika katika kuwapa mimba wanafunzi ni walimu, polisi na madereva bodaboda wasiofuata maadili. Wakati makundi hayo yanaaminiwa katika kuwapa ulinzi wanafunzi.

Kama Rais Magufuli alivyosisitiza, TAMWA  inawasihi wazazi na walezi wawafundishe watoto kuepuka vitendo vya ngono  na tunaziomba taasisi za dini kuwaelimisha watoto wa kike kujiepusha na vitendo vya ngono. Pia tunawaomba viongozi wa dini watoe mawaisha kuwakanya wanaume wanaolaghai wanafunzi.

 Pia tunaomba viongozi wa dini  watoe mawaidha ya kuwakanya  wanaume wanaowalaghai wanafunzi.

TAMWA imekuwa ikipigania haki za watoto wa kike na wanawake kwa ujumla na tunasisitiza kuwa tutaendelea kumuunga mkono Rais John Magufuli katika kupambana na kupunguza mimba za utotoni nchini kwa kutoa elimu kuanzia ngazi za vijiji, kata hadi ngazi ya mkoa.

Read 10422 times Last modified on Thursday, 24 October 2019 21:43

1236 comments

  • Comment Link cbd oil that works 2020 Sunday, 28 June 2020 02:47 posted by cbd oil that works 2020

    What i do not realize is in fact how you're now not actually much
    more neatly-favored than you may be right now. You're so intelligent.
    You recognize thus considerably with regards to this topic, made me in my opinion imagine it from a
    lot of numerous angles. Its like men and women aren't interested unless it's
    one thing to accomplish with Lady gaga! Your own stuffs outstanding.
    Always deal with it up!

  • Comment Link cbd oil that works 2020 Saturday, 27 June 2020 16:31 posted by cbd oil that works 2020

    I used to be recommended this blog through my cousin.
    I am not sure whether this post is written through him as nobody else realize such exact approximately my difficulty.
    You're amazing! Thanks!

  • Comment Link canadian pharmacy viagra Saturday, 27 June 2020 15:23 posted by canadian pharmacy viagra

    canadian pharmacy viagra https://mymvrc.org/

Leave a comment

Make sure you enter the (*) required information where indicated. HTML code is not allowed.

VISITORS COUNTER

5156940
Today
Yesterday
This Week
This Month
Last Month
All days
8591
11359
8591
53003
272312
5156940

Your IP: 103.131.245.54
2020-07-05 18:34

OUR VIDEOS

FOLLOW US ON FACEBOOK

FOLLOW US ON TWITTER